Ṣé o mọ̀? Àwọn ẹ̀wà kọfí náà máa ń bẹ̀rẹ̀ sí í jẹrà nígbà tí wọ́n bá ti sè wọ́n! Láàárín wákàtí méjìlá tí wọ́n bá ti sè wọ́n tán, ìfọ́sídì yóò mú kí ẹ̀wà kọfí náà di ògbó, adùn wọn yóò sì dínkù. Nítorí náà, ó ṣe pàtàkì láti tọ́jú àwọn ẹ̀wà tó ti gbó, àti pé ìdìpọ̀ tí ó kún fún nitrogen àti èyí tí a fi ìfúnpá mú ni ọ̀nà ìdìpọ̀ tó dára jùlọ.
Àwọn ọ̀nà díẹ̀ nìyí fún títọ́jú àwọn èwà tó ti gbó, mo sì ti pèsè àwọn àǹfààní àti àléébù kọ̀ọ̀kan:
Àpò tí kò ní èdìdì
A máa ń kó àwọn èwà kọfí sínú àpò tí a kò ti dì tàbí àwọn ohun èlò míì tí afẹ́fẹ́ kún (bíi àwọn àpò tí a bò), àwọn èwà tí ó ti gbó yóò sì yára gbó. Ó dára jù láti tọ́ àwọn èwà tí ó ti gbó wò nínú àpò yìí láàrín ọjọ́ méjì sí mẹ́ta lẹ́yìn yíyan.
Àpò àtẹ́lẹwọ́ afẹ́fẹ́
Àpò fáìlì ọ̀nà kan ṣoṣo ni àpò ìpamọ́ tó wọ́pọ̀ nínú ilé iṣẹ́ kọfí tó gbajúmọ̀. Irú àpò ìpamọ́ yìí máa ń jẹ́ kí gáàsì jáde sí òde àpò náà kí ó sì máa dènà afẹ́fẹ́ tuntun láti wọlé. Àwọn èwà tó ti dàgbà tí a tọ́jú sínú irú àpò ìpamọ́ yìí lè wà ní tútù fún ọ̀sẹ̀ mélòó kan. Lẹ́yìn ọ̀sẹ̀ díẹ̀, ìyípadà tó hàn gbangba jùlọ nínú àpò ìpamọ́ àwọn èwà ni pípadánù èròjà carbon dioxide àti òórùn dídùn. Pípadánù èròjà carbon dioxide máa ń hàn gbangba ní pàtàkì nígbà tí a bá ń yọ ọ́ jáde, nítorí pé irú kọfí yìí máa ń pàdánù èròjà crema púpọ̀.
Àpò àtẹ́lẹwọ́ afẹ́fẹ́ tí a fi pamọ́ fún ìgbàfẹ́
Ìdìdì ìfọ́mọ́ yóò dín ìfọ́mọ́ àwọn èwà tí a ti sè nínú àpò fáìlì afẹ́fẹ́ kù ní pàtàkì, èyí yóò sì dá ìpàdánù adùn dúró.
Àpò àtọwọdá àtúnṣe Nitrogen
Fi nitrogen kún àpò fáìlì afẹ́fẹ́ lè dín agbára ìfọ́sípò padà sí òdo. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àpò fáìlì afẹ́fẹ́ lè dín ìfọ́sípò padà sí òdo, pípadánù gáàsì àti ìfúnpá afẹ́fẹ́ nínú àwọn èwà náà lè ní ipa díẹ̀. Ṣíṣí àpò fáìlì afẹ́fẹ́ tí ó kún fún nitrogen tí ó ní àwọn èwà tí a ti sè lẹ́yìn ọjọ́ díẹ̀ tàbí ọ̀sẹ̀ díẹ̀ ti yíyan yóò yọrí sí ìdàgbàsókè kíákíá ju àwọn èwà tí a ti sè tuntun lọ, nítorí pé àwọn èwà tí a ti sè ní àkókò yìí ní ìfúnpá afẹ́fẹ́ inú díẹ̀ láti dènà atẹ́gùn láti wọlé. Fún àpẹẹrẹ, kọfí tí a fi pamọ́ sínú àpò fáìlì fún ọ̀sẹ̀ kan ṣì ń dùn, ṣùgbọ́n tí a bá fi ìdì náà sílẹ̀ fún ọjọ́ kan gbáko, ìpele ọjọ́ ogbó rẹ̀ yóò dọ́gba pẹ̀lú àwọn èwà tí a tọ́jú sínú àpò tí a kò ti dì fún ọ̀sẹ̀ kan sẹ́yìn.
apo funmorawon igbale
Lóde òní, àwọn oníṣẹ́ ẹ̀wà díẹ̀ ló ṣì ń lo àpò ìfúnpọ̀ afẹ́fẹ́. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé irú àpò yìí lè dín ìfọ́síkírídì kù, gáàsì tó ń jáde láti inú ẹ̀wà lè fa kí àpò àpò náà fẹ̀ sí i, èyí sì lè mú kí ibi ìpamọ́ àti ìtọ́jú rẹ̀ má rọrùn.
Apoti ti a fi nitrogen kun ati ti a fi titẹ si
Èyí ni ọ̀nà ìdìpọ̀ tó dára jùlọ. Kíkún nitrogen lè dènà ìfọ́mọ́lẹ̀; Fífi agbára sí ìdìpọ̀ náà (nígbà gbogbo ìgò náà) lè dènà gáàsì láti jáde kúrò nínú àwọn èwà náà. Ní àfikún, fífi àwọn èwà kọfí sínú ìdìpọ̀ yìí ní àyíká tí ó ní iwọ̀n otútù díẹ̀ (bí òtútù ṣe ń pọ̀ sí i) tún lè fa ìdàgbàsókè àwọn èwà tí ó ti pọ́n, èyí tí yóò jẹ́ kí wọ́n wà ní ìtura lẹ́yìn oṣù mélòókan tí wọ́n ti fi yan án.
àpò dídì
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ènìyàn kan ṣì ń ṣiyèméjì nípa ọ̀nà ìfipamọ́ yìí, ìfipamọ́ dídì jẹ́ ohun tó gbéṣẹ́ gan-an fún ìfipamọ́ ìgbà pípẹ́. Ìfipamọ́ dídì lè dín ìwọ̀n ìfọ́síkírídì kù ní ju 90% lọ, kí ó sì fa ìfọ́síkírídì kù.
Ní tòótọ́, o kò ní láti ṣàníyàn nípa ọrinrin inú àwọn ewa tí a ti sun tí ó dì dìdì gan-an, nítorí pé ọrinrin yìí yóò so mọ́ okùn tí ó wà nínú ewa náà, nítorí náà kò ní lè dé ipò dídì. Ọ̀nà tí ó dára jùlọ láti dì àwọn ewa kọfí ni láti fi apá kan (ìkòkò kan tàbí ago kan) ti ewa sínú àpò ìfúnpọ̀ afẹ́fẹ́, lẹ́yìn náà kí o di wọ́n. Nígbà tí o bá fẹ́ lò wọ́n lẹ́yìn náà, kí o tó ṣí àpótí náà kí o sì tún lọ àwọn ewa náà, yọ àpótí náà kúrò nínú firisa kí o sì jẹ́ kí ó wà ní ìwọ̀n otútù yàrá.
Ok Packaging ti n ṣe amọja ni awọn baagi kọfi aṣa fun ogun ọdun. Ti o ba fẹ lati ni imọ siwaju sii, jọwọ ṣabẹwo si oju opo wẹẹbu wa:
Àwọn Olùpèsè Àpò Kọfí – Ilé iṣẹ́ àti Àwọn Olùpèsè Àpò Kọfí China (gdokpackaging.com)
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-28-2023


